
Mradi wa Kuhimili Mabadiliko ya Tabianchi kwa kutumia Mifumo Ikolojia 

Vijijini  

Mradi huu ni sehemu ya utekelezaji wa Programu ya Taifa ya Kuhimili 
Mabadiliko ya Tabianchi ya mwaka 2007 (NAPA) inayolenga kuchukua hatua za 
haraka kuhimili mabadiliko ya tabianchi nchini. 
 
Lengo kuu la mradi ni kuongeza uvumilivu wa kuhimili mabadiliko ya tabianchi 
katika jamii za vijijini kwa kuimarisha mifumo ikolojia na kuwezesha jamii kuwa 
na njia tofauti za kujipatia mahitaji.  
 
Mradi unatekelezwa katika Mikoa minne ya Tanzania Bara na Mkoa mmoja 
Zanzibar. Mikoa hiyo ni Manyara (Wilaya ya Simanjiro - Tanzania Bara), Mkoa 
wa Dodoma (Wilaya ya Mpwapwa - Tanzania Bara), Mkoa wa Morogoro(Wilaya 
ya Mvomero - Tanzania Bara), Mkoa wa Shinyanga (Wilaya ya Kishapu - 
Tanzania) na Kaskazini-A, (Kaskazini -Unguja).   
 


